CHÀO MỪNG CÁC CẦN THỦ THAM GIA DIỄN ĐÀN HỘI QUÁN BẠN CÂU

Kết quả 1 tới 13 của 13
    quocvinh's Avatar
    Địa điểm
    Quận 6
    Thanks
    1,050

Dfdf Hướng dẫn cách lure

Dạ, em chào cả nhà lure , em lúc mới bít tập tành câu kéo thì em chọn con đường câu tra , nhưng được 1 năm thỳ em chợt nhận ra câu tra cầu kỳ quá , mún câu liền ko được mún câu thì phãi đợi làm mồi chuẩn bị nhèo thứ nói chung là rất nhèo thứ , hum qua 17-8 em lên SN thý câu lure đông quá . có chú kia quen là chú Đông , chú đang rê nhái thì mượn chú rê thữ vài đường , lure bốn đường thỳ được 3 con lên bờ ( ko bít làm giảm dung lượng ảnh nên úp ko được ) , bỗng nhiên bị ghiền cái cảm giác lure cái đầu cần khựng khựng , phật santo , ôi cái cảm giác tuyệt vời. Nay em lập topic này mong các anh ( bác ) chỉ em cách lure , cách làm lure nắp khoén , v.v về khoản lure . Tks trước
    3 thầy trò : 1 thằng nhậu, 1 thằng gái, 1 thằng ... làm gì nữa chưa biết >>>Đánh Đông dẹp Bắc đâu cũng thắng hết
    Quốc Vinh ( Vinh QQ )
    Đt: 0933138913

Đồ câu Steven Nguyen steven nguyen's Avatar
    Thanks
    2,022

Tất cả đều có trên 4rom e lục xem từ từ đi
    KHÁCH HÀNG LÀ THƯỢNG ĐẾ ko nên coi KHÁCH HÀNG LÀ CON LỪA

3. The Following 3 Users Say Thank You to steven nguyen For This Useful Post:

Bin90 (18-08-2012),caohoainam (20-08-2012),hoangduc2109 (18-08-2012)

quimatdo's Avatar
    Địa điểm
    Tp HCM
    Thanks
    358

Trước khi hỏi một điều gì đó về kỹ thuật,em nên tìm hiểu những thông tin có sẵn trên diễn đàn,anh nghĩ với một người mới tập thì thông tin trên diễn đàn đủ đến nỗi........dư dùng, đừng một chút là lại tạo topic làm anh hưởng đến tài nguyên của diễn đàn và loãng những topic cần hơn.
    Chúc em vui. Hoàng Dũng
    Thẩm Định Giá Hoàng Quân
    Thước Đo Giá Trị

Hoàng Dũng-Chuyên Viên Thẩm Định Giá
    0909945899

Bạn có thể than phiền vì hoa hồng kia có gai nhưng bạn cũng có thể vui thích vì gai kia có hoa hồng.

5. The Following 4 Users Say Thank You to quimatdo For This Useful Post:

Bin90 (18-08-2012),hoangduc2109 (18-08-2012),steven nguyen (18-08-2012),ThuanAn_HUI (18-08-2012)

Anh đã gặp lại em yêu!!! nguyen_nhat's Avatar
    Địa điểm
    Nhân gian giới
    Thanks
    1,038

Trích Được post bởi quocvinh Xem bài viết
    Dạ, em chào cả nhà lure , em lúc mới bít tập tành câu kéo thì em chọn con đường câu tra , nhưng được 1 năm thỳ em chợt nhận ra câu tra cầu kỳ quá , mún câu liền ko được mún câu thì phãi đợi làm mồi chuẩn bị nhèo thứ nói chung là rất nhèo thứ , hum qua 17-8 em lên SN thý câu lure đông quá . có chú kia quen là chú Đông , chú đang rê nhái thì mượn chú rê thữ vài đường , lure bốn đường thỳ được 3 con lên bờ ( ko bít làm giảm dung lượng ảnh nên úp ko được ) , bỗng nhiên bị ghiền cái cảm giác lure cái đầu cần khựng khựng , phật santo , ôi cái cảm giác tuyệt vời. Nay em lập topic này mong các anh ( bác ) chỉ em cách lure , cách làm lure nắp khoén , v.v về khoản lure . Tks trước
    Hi bạn,
    - Về cần câu, máy câu lure thì bạn có thể tìm hiểu lại trong các mục tư vấn kỹ thuật hay ghé Châu, Kim Ngân,... sẽ được người bán tư vấn hoặc cũng có thể nghía bên kia đường TP - đối diện hai tiệm câu A Ngầu, Kim Ngân, nhóm câu HQ hay ngồi cafe bên đó, nhờ 1 người tư vấn rồi qua 'múc' cần máy và lure luôn. Tham khảo thêm: http://www.hoiquanbancau.vn/forumdisplay.php?f=33
    - Mồi lure có bán nhiều trên diễn đàn, vô tư lựa, mình thấy từ giá vài chục đến vài trăm đều có.
    Tham khảo: http://www.hoiquanbancau.vn/showthread.php?t=5127 or http://www.hoiquanbancau.vn/showthre...0074#post70074 or http://www.hoiquanbancau.vn/showthre...0078#post70078
    - Cách câu lure thì rất đơn giản, cứ quăng ra điểm mình thấy có cá hay nghi ngờ rồi quay máy thu dây là được vì thiết kế mồi lure đã được nghiên cứu, sáng tạo có sẵn action riêng rồi, từ từ sẽ lên tay và rút kinh nghiệm cho bản thân. Tham khảo thêm: http://www.hoiquanbancau.vn/showthread.php?t=3426

Thân.
    -----------------------+++----------------------
    Hãy yêu ngày tới dù quá mệt kiếp người,
    Còn cuộc đời ta cứ vui,
    Dù vắng bóng ai, dù vắng bóng ai.

7. The Following 15 Users Say Thank You to nguyen_nhat For This Useful Post:

aquapet (19-08-2012),Bin90 (19-08-2012),bivn (21-08-2012),caohoainam (20-08-2012),Danguyen (19-08-2012),Dophahato (19-08-2012),Hoan Den (19-08-2012),hoangduc2109 (18-08-2012),KhaiHoang (19-08-2012),kimnguu (18-08-2012),SAV (19-08-2012),steven nguyen (19-08-2012),takeruoo (06-09-2012),thong56 (19-08-2012),vietnam_tackle (19-08-2012)

Thanks
    2,085

Trích Được post bởi nguyen_nhat Xem bài viết
    Hi bạn,
    - Về cần câu, máy câu lure thì bạn có thể tìm hiểu lại trong các mục tư vấn kỹ thuật hay ghé Châu, Kim Ngân,... sẽ được người bán tư vấn hoặc cũng có thể nghía bên kia đường TP - đối diện hai tiệm câu A Ngầu, Kim Ngân, nhóm câu HQ hay ngồi cafe bên đó, nhờ 1 người tư vấn rồi qua 'múc' cần máy và lure luôn. Tham khảo thêm: http://www.hoiquanbancau.vn/forumdisplay.php?f=33
    - Mồi lure có bán nhiều trên diễn đàn, vô tư lựa, mình thấy từ giá vài chục đến vài trăm đều có.
    Tham khảo: http://www.hoiquanbancau.vn/showthread.php?t=5127 or http://www.hoiquanbancau.vn/showthre...0074#post70074 or http://www.hoiquanbancau.vn/showthre...0078#post70078
    - Cách câu lure thì rất đơn giản, cứ quăng ra điểm mình thấy có cá hay nghi ngờ rồi quay máy thu dây là được vì thiết kế mồi lure đã được nghiên cứu, sáng tạo có sẵn action riêng rồi, từ từ sẽ lên tay và rút kinh nghiệm cho bản thân. Tham khảo thêm: http://www.hoiquanbancau.vn/showthread.php?t=3426

Thân.
    Kết cái câu "...từ từ sẽ lên tay và rút kinh nghiệm cho bản thân.". Đúng vậy, không ai một sớm một chiều mà lure giỏi ngay được .

Người canh giữ SB An Châu's Avatar
    Địa điểm
    Phố kỷ niệm
    Thanks
    822

Trích Được post bởi steven nguyen Xem bài viết
    Tất cả đều có trên 4rom e lục xem từ từ đi
    Lỡ có coi rầu thì dẫn link cho bác ấy luôn đi thím G, bộ bị nỏ rơi giận tới giờ chưa nguôi àk. E chào thím e lượn!
    Ký thì rất dễ nhưng để thể hiện quyền lực của chữ ký thì rất khó I will try ...

10. The Following User Says Thank You to An Châu For This Useful Post:

steven nguyen (19-08-2012)

Tồi tệ, Mê gái đẹp và Ham tiền Phú Đại's Avatar
    Địa điểm
    Tp.HCM
    Thanks
    616

Trích Được post bởi quimatdo Xem bài viết
    Trước khi hỏi một điều gì đó về kỹ thuật,em nên tìm hiểu những thông tin có sẵn trên diễn đàn,anh nghĩ với một người mới tập thì thông tin trên diễn đàn đủ đến nỗi........dư dùng, đừng một chút là lại tạo topic làm anh hưởng đến tài nguyên của diễn đàn và loãng những topic cần hơn.
    Chúc em vui. Hoàng Dũng
    Dạo này còn bám càng nhảy đầm với ku Vinh không chú ?
    Sống nội tâm, mê ngoại hình. Chuyên mặc quần đùi mang dép lào xông thẳng vào văn chương. Với lối sống ngây thơ đậm chất buông thả, hồn nhiên nhưng vẫn giữ được nét đồi trụy, hiền lành nhưng không kém phần ma lanh...

Thanks
    16

mấy bác (anh) biết chỗ nào câu lure lý tưởng không, chỉ con (em) với, em mới mua cần lure nhưng không biết khai cần ở đâu?

Hội viên CLB câu cá TP.HCM - Ước ao làn da nâu ! Hoan Den's Avatar
    Địa điểm
    tphcm
    Thanks
    600

Trích Được post bởi trungtran Xem bài viết
    mấy bác (anh) biết chỗ nào câu lure lý tưởng không, chỉ con (em) với, em mới mua cần lure nhưng không biết khai cần ở đâu?
    Chào Bạn TrungTran hiện nay hôi quán đã có chỗ chơi cho những anh em tập chơi lure, bạn cứ lên Sông nam nơi đó tập trung rất nhiều anh em chơi lure.

Thân

tomhumst's Avatar
    Địa điểm
    sóc trăng
    Thanks
    0

xin các bác chỉ giúp lure cá chẻm thì kéo mồi nổi hay kéo như thế nàovậy?cám ơn trước nhé!

thainhan87's Avatar
    Thanks
    0

em biết bác nguyên nhật ở ngoài đời rồi.bác ấy rất hiền và tận tình.câu trả lời của bác thật hay.cám ơn bác
    FISHING UR NEXT LEVEL

quocvinh's Avatar
    Địa điểm
    Quận 6
    Thanks
    1,050

Mấy anh cho em hỏi dây braid tên gọi ở ngoài là gì , em lại tiệm dân câu angle cây gõ hõi người ta ko bít , có bao nhiêu loại , loại nào là tốt
    3 thầy trò : 1 thằng nhậu, 1 thằng gái, 1 thằng ... làm gì nữa chưa biết >>>Đánh Đông dẹp Bắc đâu cũng thắng hết
    Quốc Vinh ( Vinh QQ )
    Đt: 0933138913

MrDat's Avatar
    Địa điểm
    Gò Vấp
    Thanks
    773

Dây braid hay còn gọi với tên VN là dây siêu bền, có nhiều loại và nhiều giá cả khác nhau. trong đó có dây sufix 832 là hợp túi tiền mà chất lượng ok nhất (trong tầm giá ấy thôi nhé)

Bạn có thể ra tiệm đồ câu CHâu (A Ngầu) ở số 5 Trần Phú hỏi, giá cho 1 cuộn 100m là 280k

Dây 0.18mm có thể chịu tải được 12kg rồi, không nên mua dây quá lớn

Cần câu dùng dây braid nên chọn loại có khoen tốt một tý, Fuji Hardloy trở lên thì đỡ hại dây và khoen hơn